PARAZACOL 150 - Pharbaco

PARAZACOL 150

Paracetamol 150 mg

Dạng bào chế

Thuốc cốm sủi bọt

Trình bày

Hộp 12 gói

Tiêu chuẩn chất lượng

TCCS

Số đăng ký

VD-28089-17

Hạn dùng

24 tháng từ ngày sản xuất

Lưu ý và khuyến cáo khi sử dụng thuốc

Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Bảo quản nơi khô ráo

Để xa tầm tay trẻ em

Thông báo ngay cho bác sĩ hoặc dược sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc

Thành phần

Dược chất: Paracetamol 150 mg
Tá dược: Lactose 200 mesh, Mannitol, Aspartam, Sucralose, Dextrin, Natri bicarbonat, Natri carbonat, Acid citric khan, Bột mùi cam.

Chỉ định

Paracetamol được dùng trong các trường hợp đau từ nhẹ đến vừa hoặc/và sốt.
Đau: Paracetamol được dùng giảm đau tạm thời trong điều trị chứng đau nhẹ và vừa. Thuốc có hiệu quả nhất là làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng.
Paracetamol không có tác dụng trị thấp khớp. Paracetamol là thuốc thay thế salicylat (được ưa thích ở người bệnh chống chỉ định hoặc không dung nạp salicylat) để giảm đau nhẹ hoặc hạ sốt.
Sốt: Paracetamol thường được dùng để giảm thân nhiệt ở người bệnh sốt do mọi nguyên nhân nhưng không làm giảm thân nhiệt ở người bình thường.

Chống chỉ định

Người có bệnh tim, phổi, suy gan nặng, suy thận, thiếu máu nặng.
Mẫn cảm với paracetamol hoặc các thành phần của chế phẩm.
Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Liều dùng - cách dùng

1. Cách dùng:
Đổ gói bột vào cốc đã có sẵn 5-10ml nước đun sôi để nguội, khuấy đều và uống ngay. Tráng cốc bằng một ít nước rồi uống.
2. Liều dùng:
a) Người lớn trưởng thành có trọng lượng cơ thể trên 50kg:
- 0,5 - 1g paracetamol/ lần và có thể dùng tới 4 lần trong 1 ngày.
- Khoảng thời gian tối thiểu giữa 2 lần dùng thuốc liên tiếp phải là 4 giờ.
- Liều hàng ngày tối đa không vượt quá 4g.
b) Người lớn trưởng thành trọng lượng cơ thể dưới 50kg và trẻ em nặng trên 33kg (khoảng 11 tuổi):
- 2-3 gói Parazacol 250/ lần (15mg paracetamol/kg thể trọng/lần), có thể dùng tới 4 lần/ngày.
- Khoảng thời gian tối thiểu giữa 2 lần dùng thuốc liên tiếp là 4 giờ.
- Tổng liều hàng ngày tối đa không nên vượt quá 60mg/kg thể trọng (3g).
c) Trẻ em cân nặng từ 10kg (khoảng 1 tuổi) đến 33kg (khoảng 11 tuổi):
- 1-3 gói Parazacol 150/lần hoặc 1-2 gói Parazacol 250/lần (15mg paracetamol/kg thể trọng/lần), có thể dùng tới 4 lần/ngày.
- Khoảng thời gian tối thiểu giữa 2 lần dùng thuốc liên tiếp là 4 giờ.
- Tổng liều hàng ngày tối đa không nên vượt quá 60mg/kg thể trọng (2g).
d) Trẻ sơ sinh đủ tháng, trẻ nhỏ, trẻ tập đi và trẻ em có trọng lượng dưới 10kg:
- 1 gói Parazacol 80/ lần (7,5mg paracetamol/kg thể trọng/lần), có thể dùng tới 4 lần/ngày.
- Khoảng thời gian tối thiểu giữa 2 lần dùng thuốc liên tiếp là 4 giờ.
- Tổng liều hàng ngày tối đa không nên vượt quá 30mg/kg thể trọng.
- Không có thông tin liên quan đến sự an toàn và hiệu quả cho trẻ đẻ non.
e) Suy thận nặng (độ thanh thải creatinin ≤ 30ml/phút): khoảng giãn liều giữa 2 lần dùng thuốc liên tiếp phải tăng lên 6 giờ.
f) Suy gan: Đã có bằng chứng cho rằng paracetamol có thể dùng cho người suy gan, tuy nhiên nên dùng thận trọng, giảm liều và tránh dùng kéo dài.

Hợp tác kinh doanh

Hiện tại công ty chúng tôi đang có một số sản phẩm có nhu cầu hợp tác với các tổ chức, cá nhân, đơn vị kinh doanh để phát triển các sản phẩm trên

Điền thông tin liên hệ

    Hoặc gọi điện đến 0243.8454561